hengasara-bagge-10-prashengalu-1

ಮಹಿಳೆಯರು ವೀನಸ್ನಿಂದ ಮತ್ತು ಪುರುಷರು ಮಂಗಳದಿಂದ ಬಂದವರುಎಂಬ ಮಾತನ್ನು ನೀವು ಮರೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಪುರುಷರು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ತಂಪಾಗಿರುತ್ತಾರೆ, ಹೀಗಾಗಿ ನಾವು ಇತರ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳದೆ ಇರಬಹುದು. ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಗಂಡಂದಿರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ  ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲವು ಗಂಡಂದಿರು ಅವರು ಉತ್ತರಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

೧.ತಯಾರಾಗಲು ನೀವು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ? 

ಹಬ್ಬಗಳು, ಗೆಳೆಯರು, ಸಹೋದರರು, ಮತ್ತು ಅಪ್ಪಂದಿರು ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದನ್ನು ನಾವು ಕೇಳಿದ ಸಮಯವು ತುಂಬಾ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಹೌದು. ಇದು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಗಂಡಂದಿರಿಗೆ ಒಂದು ನಿಗೂಢ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಪ್ರಶ್ನೆ ಉದ್ಭವಿಸುವ ಕಾರಣವೇನೆಂದರೆ ಪುರುಷರು 5 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪುರುಷರು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಗಂಡಂದಿರು. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು, ಸುಂದರವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಮಹಿಳೆಯರ ಸ್ವಾಭಿಮಾನದ ಮೇಲೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಬೇರಿಂಗ್ ಇದೆ. ಮತ್ತು ಸುಂದರವಾಗಿ ಕಾಣುವ ಸಲುವಾಗಿ, ಮೇಕ್ಅಪ್ನೊಂದಿಗೆ ಘರ್ಷಣೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ನಮ್ಮ ಬಟ್ಟೆಗೆ ನಮ್ಮ ಬೂಟುಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ. ತಮ್ಮ ವಾರ್ಡ್ರೋಬ್ಗಳಲ್ಲಿನ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಮಹಿಳೆಯರು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ದಯವಿಟ್ಟು ತಾಳ್ಮೆಯಿಂದಿರಿ. ಅವರು ನಿಮಗಾಗಿ ಸುಂದರವಾಗಿ ಕಾಣಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

೨. ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ನನ್ನನ್ನು ಏಕೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೀರಿ? 

ಗಂಡಂದಿರು ಕೇಳಿದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಂದ, ಅವರು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅರಿವಿಲ್ಲದಂತಿರಬಹುದು ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೆಂಡತಿಯರು ನೀಡುತ್ತಿರುವ ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಂದಾಗ, ಅವರು ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರದಂತೆ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ಬಿಡುವುದರ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಪ್ರಣಯ ದಿನಗಳು, ಮಕ್ಕಳು ಅಥವಾ ಭಾವನೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಲು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾ. ಹೇಗಾದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಹೆಂಡತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆಯು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವಿಬ್ಬರು ಪರಸ್ಪರ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು.

೩.ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಏಕೆ ನೀನು ಸಣ್ಣ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಿಯಾ?

ಆಗಾಗ, ಪತ್ನಿಯರು ಮನೆಯಲ್ಲೇ ತಮ್ಮ ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೊರಬಂದಾಗ, ಇತರ ಜನರ ಸುತ್ತಲೂ ಶಾಂತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಂಯೋಜನೆಗೊಂಡಿದ್ದರೂ ಸಹ ತಮ್ಮ ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. “ಏಕೆ ನನ್ನ ಮೇಲೆ?” ಎಂದು ಎಲ್ಲಾ ಗಂಡಂದಿರು ಅವರು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ.. ಸರಿ, ಇದಕ್ಕೆ ಮಹಿಳೆಯರು ಈ ರೀತಿ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾರೆ; ಸಮಾಧಾನಕರವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಾವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಕೋಪಗೊಂಡಾಗ ನಿಮ್ಮನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಬೇಡಿ. ಅಕ್ಷರಶಃ, ನೀವು ಇನ್ನೂ ನಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿರ ಎಂಬ ಭರವಸೆ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ನಿಮ್ಮ ಅನುಮಾನವನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸಿಬಿಡುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ದಿನನಿತ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ ಕೋಪವನ್ನು ನಾವು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಶೇಕಡಾವಾರು ಮಾತ್ರವೇ ಇರಬಹುದು ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.

೪. ನಿಮಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆ ಎಲ್ಲಾ ಬೂಟುಗಳು, ಚಪ್ಪಲಿಗಳು ಬೇಕೇ?

ಹೌದು. ಶೂಗಳು ನಮ್ಮನ್ನು ಸಂತೋಷಪಡಿಸುತ್ತವೆ.. ಎಲ್ಲಾ ಸುಂದರ ಬಣ್ಣಗಳು ಮತ್ತು ಹೀಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಶೈಲಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ಅದನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ನಾವು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇವೆ.

೫. ಗಾತ್ರ ಒಂದು ವಿಷಯವೇ?

ತಮ್ಮಮಿನಿಮಿಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಗಂಡಂದಿರು ತಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನ ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ;ತಮ್ಮ ಗಾತ್ರವು ಉತ್ತಮವೇ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ. ಅದು ಸತ್ಯವಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಸತ್ಯ . ನಿಮ್ಮ ಹೆಂಡತಿಯ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ತನಕ ಅದು ಅಪ್ರಸ್ತುತವಾಗುತ್ತದೆ. ಇಷ್ಟು ತಿಳಿದಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

೬. ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಹಸವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ?

ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳುವ ಭಯ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಉದ್ವೇಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಸರಳ ಕಿರಿಕಿರಿಯಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತದೆ. ಗಂಡಂದಿರ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಸಹ ಜೀವಂತವಾಗಿಡಲು ಹೆಂಗಸರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಸಾಹಸವು ವೈಯಕ್ತಿಕ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರವನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಬಯಸಿದರೆ, ಲೇಖನವನ್ನು ಓದುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೆಂಡತಿಯನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಉತ್ತರವನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿರಿ.

೭. ‘ನೀನು ಸುಂದರ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ’. ನಿನಗೆ ಅದು ಗೊತ್ತೆ?

ಗಂಡಂದಿರ ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ದೂರು, ಅವರ ಹೆಂಡತಿಯರಿಗೆ ಹೇಗೆ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಂದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು. “ ನೀವು ಸುಂದರವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿರುವಿರಿಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರೆ, “ನಾನು ಪ್ರತಿದಿನ ಸುಂದರವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲವೇ?” ಎಂದು ವರದಿಗಳು ದೊರೆಯುತ್ತವೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಇದು ಹಾಸ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇತರ ಬಾರಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಧೈರ್ಯದ ಅಗತ್ಯತೆಯಿಂದ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಮಹಿಳೆಯರು ರೀತಿ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾರೆ, “ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಗಂಡಂದಿರು ನಾವು ಇರುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿಯೇ ಸುಂದರವಾಗಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಲಿ  ಎಂದು .ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ ಮಾದಕ ಉಡುಪು ಧರಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಮೇಲಂಗಿಯನ್ನು ಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ಆಶ್ವಾಸನೆ ಬಯಸುತ್ತೇವೆ.”

೮. ನಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನ ಕುರಿತು ನೀವು ಇತರ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಏಕೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೀರಿ?

ಅನೇಕ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಗೆಳತಿಯರು ಅಥವಾ ಸಹೋದರಿಯರೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ,”ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಏನಾದರೂ ತಪ್ಪಾಗಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ನಾವು ಸರಿಯಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಿ ದ್ದೆವೇ  ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಅಥವಾ ಸರಳವಾಗಿ ನಾವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಏನನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತೇವೆ.”

ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ತಮ್ಮನ್ನು ಹೇಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಹೋಲಿಕೆ ಅಥವಾ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ.

೯. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ಒಂದೇ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಯಲ್ಲಿ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಯಾಕೆ ಬಯಸುತ್ತೀರಿ?

ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅಥವಾ ಸರಿಹೊಂದುವಂತೆ ನಮಗೆ ಎಷ್ಟು ಮಂದಿ ವಿಶೇಷ ಆಹಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ? ಒಂದು ವಿಷಯವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಪಡೆಯೋಣ, ಆ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಬಹಳ ದುಃಖಕರವಾಗಿದೆ.. ಇವುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಶಿಶುಗಳು ಆಹಾರವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಪ್ರಲೋಭನೆಗೆ ಮೂಲವಾಗಿದೆ. ಅನೇಕ ಬಾರಿ, ನೀವು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸುವುದು ಬೆಂಬಲ ಪಡೆಯುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅದ್ಭುತಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ನಿಮ್ಮ ಹೆಂಡತಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಭಾವಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಬೇರೆ ಸಮಯ ಇರಬಹುದು. ಮನಃಪೂರ್ವಕ ಆಹಾರವನ್ನು ಮನೆಯೊಳಗೆ ತರದೆ ತನ್ನ ಆಹಾರದ ಹಂತದ ಮೂಲಕ ಅವಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ, ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಉಳಿದವರು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ.

೧೦. ಹುಡುಗರ ರಾತ್ರಿ ಬಗ್ಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿಮಗೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದೆಯೇ? 

ಕನಿಷ್ಠ 90% ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು. ಮಹಿಳೆಯರು ಹೀಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ,” ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ನೀವು ಹುಡುಗರ ರಾತ್ರಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ, ನೀವು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ತೃಪ್ತರಾಗಿಲ್ಲವೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಒಂದು ಕಾರಣವಲ್ಲ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ, ನಿಮ್ಮ ಗೆಳೆಯರೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ವಿನೋದವನ್ನು ನೀವು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ.”

ನೀವು ಅವಳನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನಿಮ್ಮ ಪತ್ನಿಯರಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಪ್ರೀತಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಸ್ವಾಗತಾರ್ಹ.

ಇವುಗಳು ಸಂತೋಷದ (ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾಗಿ) ಮದುವೆಗೆ ರಹಸ್ಯಗಳು. ನೀವು ತೃಪ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಿರಿ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಸುಮ್ಮನೆ ಹಾಸ್ಯಕ್ಕೆ!

Leave a Reply

%d bloggers like this: