garbhaavati-tvaritavaagi-basiraagalu-7-salahegalu-2

ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ನಿಮಗೂ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನ ಸಂಗಾತಿಗೂ ಸಮಯ ಬಂದಂತೆ ನಿಮಗೆ ಅನಿಸುತ್ತಿದೆಯೇ?ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗುವುದು ನೀವು ಊಹಿಸಿದಂತೆ ನೇರವಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇರದಿರಬಹುದು .ಇಲ್ಲಿ ನೀಡಿರುವ  7 ಸುಳಿವುಗಳು ನಿಮಗೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಗರ್ಭವತಿಯಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

#1 ಸಮಯ:

ಮಹಿಳಾ ದೇಹವು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾಸಿಕ ಚಕ್ರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ.ಈ ಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿ, ಮೊಟ್ಟೆಯ ಬಿಡುಗಡೆ, ಮತ್ತು ಮೊಟ್ಟೆಯ ಫಲೀಕರಣವು ವಿಫಲವಾದ  ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಋತುಬಂಧವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು, ನಿಮ್ಮ ಪಿಟ್ಯುಟರಿ ಗ್ರಂಥಿಯು ಕೆಲವು ಹಾರ್ಮೋನ್ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅದು ಮೊಟ್ಟೆಯ ಬಿಡುಗಡೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿ ಫಲೀಕರಣ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ದಿನಗಳು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಮಯ.

ನೀವು ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿಯ ಅವಧಿಗೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು  ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ಅವಧಿಗಳ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ಋತು ಚಕ್ರವನ್ನು ನೀವು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿಗೆ ಮುಂಚೆಯೇ ನೀವು ನುಣುಪಾದ ಯೋನಿ ಲೋಳೆಯ ಸ್ರವಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸಬಹುದು.ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಯು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ  ಋತು ಚಕ್ರವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವ ಮೂಲಕ, ದೇಹದ ಉಷ್ಣಾಂಶದಲ್ಲಿ  ಏರಿಕೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನೀವು ದಿನಗಳನ್ನು  ಗುರುತಿಸಬಹುದು, ಇದು ಗರ್ಭವಸ್ಥೆಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಸೂಕ್ತವಾದ ಸಮಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಊಹಿಸಲು ಕೆಲವು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಮೂತ್ರ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಸೇರಿವೆ, ಇದು ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಮಟ್ಟವು ಹೆಚ್ಚಾದದ್ದನ್ನು ಸಹ ಕಂಡುಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ.

#2 ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಮಾತ್ರೆಗಳು:

ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡ ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಕಾರ್ಯಚಟುವಟಿಕೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಋತುಚಕ್ರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.ಪುರುಷರಿಗೆ ಒತ್ತಡವು ವೀರ್ಯ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಆತಂಕವನ್ನು  ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.ದಿನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಎದುರಿಸುವ ಒತ್ತಡದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಧ್ಯಾನ ಮುಂತಾದ ಒತ್ತಡ ಕಡಿತ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಸಹ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾದ ಯಾವುದೇ ಜನನ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು   ನೀವು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳ ಮೊದಲು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ  ಈ ಮಾತ್ರೆಗಳು ಋತುಚಕ್ರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸ್ಥಿರಗೊಳಿಸಲು ಕೆಲವು ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

#3 ಆರೋಗ್ಯಕರ ವೀರ್ಯ:

ನೀವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕೆಲವು ಕೆಲಸಗಳು ,ವೀರ್ಯಾಣುವಿನ   ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು  ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ  ಮತ್ತು ಈ ಕಾರಣಗಳಿಂದಾಗಿ  ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಫಲೀಕರಣದ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಳಗಿನವು  ಸೇರಿವೆ: ಮದ್ಯ ಸೇವನೆಯನ್ನು  ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು , ತಂಬಾಕು ಮತ್ತು ಇತರ ಮನರಂಜನಾ ಮಾದಕ ವಸ್ತುಗಳ  ಸೇವನೆಯಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಬಿಸಿನೀರನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು, (ಬಿಸಿನೀರಿನ ತೊಟ್ಟಿಗಳು, ಸೌನಾಗಳು, ಜಕುಝಿಸ್, ಬಿಸಿನೀರಿನ ಸ್ನಾನ) ಇದು ವೀರ್ಯಗಳನ್ನುಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ, ಆರೋಗ್ಯಪೂರ್ಣ ತೂಕವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವಂತೆ ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೀಗೆ ಹಲವಾರು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾದ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನೀವು ಪಾಲಿಸಬಹುದು .ಈ ರೀತಿ ಮಾಡಲು ವಿಫಲವಾದರೆ, ವೀರ್ಯಾಣು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ  ಮತ್ತು ವೀರ್ಯದ ದುರ್ಬಲ ಕಾರ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ (ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ವೇಗ). ಅಲ್ಲದೆ  ಅಸಹಜ ವೀರ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹ  ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

#4 ಲೈಂಗಿಕತೆ:

ವಾರದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು  ನಡೆಸುವುದರಿಂದ  ಫಲವತ್ತಾದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಂಭವನೀಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಿ ಮತ್ತು ಇದು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಗೆ   ಸಾಕಷ್ಟು ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ .ಲೈಂಗಿಕ  ಕ್ರಿಯೆಯ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನಿನ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿಕೊಳ್ಳಿ, ಇದು ಸ್ತ್ರೀ ಜನನಾಂಗದ  ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ವೀರ್ಯಾಣುಗಳನ್ನು ಪೂಲ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಕೆಲವು ವೀರ್ಯವನ್ನು ತಲುಪುವುದು ಮತ್ತು ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಫಲೀಕರಣ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.ನಿದ್ರೆಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಹೊಂದುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ  ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ದೈನಂದಿನ ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿಯನ್ನು  ಫಲೀಕರಣದ ಸಂಭವನೀಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

#5 ಏನು ಮಾಡಬಾರದು:

ಲೂಬ್ರಿಕಂಟ್ ಅನ್ನು(ಕೀಲೆಣ್ಣೆ) ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು  ಫಲವತ್ತತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದು ಯೋನಿಯೊಳಗೆ pH ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಅಡಚಣೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ತೈಲವನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಸುರಕ್ಷಿತ ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲವಾದರೆ, ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ನೀವು ಭೇಟಿ ಮಾಡಬಹುದು.ಇದಲ್ಲದೆ, ಯಾವುದೇ ಔಷಧಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ  ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಅಥವಾ ಫಲವತ್ತತೆಯ ಮೇಲೆ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

#6 ವ್ಯಾಯಾಮ:

ಗರಿಷ್ಠ ಫಲವತ್ತತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆರೋಗ್ಯಕರ ದೇಹ ತೂಕದ ನಿರ್ವಹಣೆ ಅಗತ್ಯ. ಅತಿಯಾದ ತೂಕ ಮತ್ತು ತೂಕ ಕಡಿಮೆ ಇರುವುದರಿಂದ ಮಹಿಳೆ ಗರ್ಭವತಿಯಾಗಲು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾಗುತ್ತದೆ.ಆದ್ದರಿಂದ, ಮಧ್ಯಮ ವ್ಯಾಯಾಮವು ಪ್ರಶಸ್ತವಾದ ತೂಕವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಇದು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ದೈಹಿಕ ತಳಿಗಳಿಗೆ ದೇಹವನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ತುಂಬಾ ವ್ಯಾಯಾಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಅನಾರೋಗ್ಯಕರವಾಗಬಹುದು.ಇದು ಮುಟ್ಟಿನ ತೊಂದರೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರಬಹುದು . ತೀವ್ರವಾದ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳು ಪ್ರಶಸ್ತವಾದ ದೇಹ  ತೂಕದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ  ಫಲವತ್ತತೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

#7 ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು:

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯಕರ ದೈಹಿಕ ಕಾರ್ಯಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಗಾಗಿ ದೇಹವನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.ಇದಲ್ಲದೆ, ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು  ಫೋಲಿಕ್ ಆಮ್ಲದ ಪೂರಕಗಳ ಬದಲಿge ಬಳಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವು  ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ  ಅನ್ನು ದೇಹಕ್ಕೆ ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ.ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಫಲವತ್ತತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕ್ಯಾಫೀನ್ ಅನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.ಪಾದರಸದಿಂದ  ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಸಮುದ್ರದ ಆಹಾರಗಳು ,ಕೆಲವು ಮೀನಿನಲ್ಲಿ ಸಹ ಜಾಸ್ತಿಯಿರುತ್ತವೆ,ಇವು  ದೇಹಕ್ಕೆ ವಿಷಕಾರಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಇವನ್ನು  ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.

Leave a Reply

%d bloggers like this: