ungal-vudalin-noi-ethirpu-sakthiyai-athikarikka-asatharanamaana-9-valikal

கர்ப்பகாலத்தில் உங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி குறைந்திருப்பதால், உடலால் வைரஸ்களை எதிர்த்து போராட முடியாது. ஏனெனில் கர்ப்ப காலத்தில் நோய் எதிர்ப்பு மண்டலத்தின் தொற்றுக்கு எதிரான இரத்த வெள்ளை அணுக்கள், குழந்தையின் செல்களை நிராகரிக்காமல் பாதுகாக்க ஒடுக்குகிறது. இதன் அடிப்படியிலேயே, நீங்கள் சாதாரண சமயங்களை விட பிரசவத்தின் பின் அதிகமாக சளி, தொண்டை கரகரப்பு மற்றும் பல நோய் தொற்றுகளால் பத்து மடங்கு அதிகம் பாதிக்கப்படுகிறீர்கள். ஒவ்வொரு குடும்பத்திற்கும் இந்த வியாதிகளுக்கு ஒரு பாரம்பரிய தீர்வு உண்டு, ஆனால் இந்த வைரஸ்களால் பாதிக்கப்படுவதை தவிர்க்க 9 வித்தியாசமான வழிகளை இங்கு பார்க்கலாம்.  

1 சத்தமாக வாய்விட்டு சிரிப்பது

வாய்விட்டு சத்தமாக சிரிப்பதான் மூலம் உங்கள் உடலில் உள்ள பாதிக்கப்பட்ட செல்களை வெளியேற்ற மற்றும் தொல்லைதரும் வைரஸுக்கு எதிராக, உங்கள் உடலத்தை இன்னும் பாதுகாப்பாக வைக்கவும் உதவுகிறது. எனவே உங்களுக்கு பிடித்த காமெடி படங்கள் பார்ப்பது, உங்கள் நண்பர்கள் அல்லது உறவினர்களுடன் சிரித்து பேசுவது போன்றவற்றை செய்யலாம். உங்கள் மருத்துவரும் கூட இதையே பரிந்துரை செய்யலாம்.

2 மெல்லிசை பாடல்கள்

மெல்லிசை பாடல்களுக்கு செவிசாய்க்கும் போது, குறிப்பாக உற்சாகமளிக்கும் செயல்களைச் செய்யும்போது, உங்கள் மனஅழுத்தம் குறைந்து நீங்கள் இன்னும் அமைதியாக இருக்க உதவுவதாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. இது ஹீமோகுளோபினை வெளியிட உதவுகிறது. இதனால் பாக்டீரியாவுக்கு எதிராக உங்கள் உடல் போராட உதவும் முக்கியமான ஆன்டிபையோட்டிக் கிடைக்கிறது. எனவே உங்களுக்கு பிடித்த மெல்லிசை பாடல்களை கேளுங்கள்.

3 வியர்வை

ஒரு வாரத்தின் 5 நாட்களுக்கு, குறைத்து 30 நிமிடங்கள் உடற்பயிற்சி செய்பவர்களுக்கு குறைவாக சளி பிடிக்க வாய்ப்புள்ளது. வாரம் அல்லது அதற்கும் குறைவான நேரத்திற்கு உடற்பயிற்சி செய்தவரை விட, வாரம் ஐந்து நாட்களில் உடற்பயிற்சி செய்த பெரியவர்கள், 43 சதவீத மக்கள் மேல் சுவாசக் குழாய் தொற்று அறிகுறிகளுடன் பாதிக்கப்படுகிறார்கள் என்று ஸ்போர்ட்ஸ் மெடிசின் பிரிட்டிஷ் ஜர்னல் தெரிவிக்கிறது.

4 தடுப்பூசி

குழந்தைகளுக்கு மட்டுமே தடுப்பூசிகள் போட வேண்டும் என்று நீங்கள் நினைத்தால், நீங்கள் தவறாக கருதுகிறீர்கள் என்று அர்த்தம். பிரசவத்தின் பின், உங்கள் உடலின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி மிகவும் குறைவாக இருக்கும். ஒரு விரைவான தடுப்பூசி போட்டு வைரஸை சிறிது காலத்திற்கு தடுக்கலாம். எந்த தடுப்பூசி உங்களுக்கு சிறந்தது என உங்கள் மருத்துவருடன் கலந்தாலோசியுங்கள்.

5 பொம்மை உருவம் கொண்ட சாக்ஸ்கள்

மீண்டும் சாக்ஸ்களை அணிய வேண்டிய நேரம் இது தான். உங்கள் கால்களை குளிர செய்து, மேல் சுவாசப்பாதையில் உள்ள இரத்தக் குழாய்கள் கட்டுப்படுத்தப்படுகின்றன. இது சுவாசக்குழாய் வைரஸ்களுக்கு எதிராக செய்யப்பட முடியாமல், உங்கள் பாதுகாப்புகளை குறைக்கலாம். உங்கள் கால்களை சூடாக வைத்து கொள்வதன் மூலம், உங்கள் முழு உடலையும் சூடாக வைத்துக் கொள்ள முடியும்.

6 கழுவுதல்

உங்கள் சுகாதார நிலையை நீங்கள் கவனித்துக்கொள்வதன் மூலம், நீங்கள் நோய்களினால் பாதிக்கப்படும் நேரத்தை குறைக்க முடியும். குறிப்பாக புதிய அம்மாக்கள் எப்போதும் குழந்தையின் டயப்பர்களை சுற்றி இருப்பதால், ஒவ்வொரு மாற்றத்திற்கும் பிறகும் கைகளை கழுவுவது நல்லது. உங்கள் கைகளை சோப்பு மற்றும் தண்ணீருடன் கழுவுவது எப்போதும் கழுவ வேண்டும். இதற்கு மாற்றாக சானிடைசர்களைப் பயன்படுத்துங்கள்.

7 உணவு

உணவு உண்பது வைரஸ்களை எதிர்த்து போராடும் என்பது தெரியுமா? அனைத்து உணவுகளும் அல்ல. ஆனால் நன்கு சுவையுடன் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க செய்யும் உணவுகளும் கிடைக்கின்றன. தயிர் உங்களுக்கு பல நன்மைகளை தருவதோடு, நோய் எதிர்ப்பு சக்தியையும் அதிகரிக்கிறது. மேலும், பூண்டு, ஸ்ட்ராபெரி, பச்சை மற்றும் கருப்பு தேநீர் ஆகியவற்றை சாப்பிடுவதால் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி அதிகரிக்கிறது.

8 நடத்தல் மற்றும் பேசுதல்

நீங்கள் வழக்கமாக தொடர்புகொள்ளும் ஒரு சமூக குழுவை தினமும் தொடர்பு கொண்டால், உடல்நிலை சரி இல்லை என்ற மனநிலையிலிருந்து வெளி வந்து, நோய் பாதிப்பை தவிர்க்கலாம். சமூக உறவுகளைக் கொண்டிருப்பதால் மக்கள் அதிகமான கட்டுப்பாட்டைக் கொடுக்கிறார்கள் மற்றும் அவர்களின் சுயமதிப்பை அதிகரிக்கிறது. இது அவர்களின் நோயெதிர்ப்பு சக்திக்கு எதிரான தாக்கத்தை பாதிக்கிறது. எனவே, இங்கே ஒரு பெண் இரவு வெளியே செல்வதை தவிர்க்க வேண்டும்.

9 தூக்கம்

எந்த காரணத்திற்காகவும் உங்கள் தூக்கத்தை தவிர்க்க வேண்டாம். இது உங்களுக்கு சளியை அதிகரிக்கலாம். உங்களுக்கு குழந்தை இருக்கும் போது, கடினமான ஒன்று தான், ஆனால் இரவு 8 மணிநேர தூக்கத்தை ஒவ்வொரு இரவும் பெற முயற்சிக்கவும். உங்களுக்கு சந்தர்ப்பம் கிடைக்கும் போதெல்லாம் தூங்கி கொள்ளுங்கள். 

Leave a Reply

%d bloggers like this: