saglyat-lahan-palak-ani-vyatha-xyz

१.सर्वात लहान बाबा

ब्रिटनच्या एका १३ वर्षाच्या मुलाला २०१४ साली बाबा झाला. तो एका १२ वर्षाच्या मुलीला डेट करत होता. ज्यावेळी ते स्वतः मोठे होत होते त्यावेळी त्यांना पालकत्व आले. पण एवढे लहान असून त्यांनी त्यांच्या वयाप्रमाणे त्या बाळाची काळजी घेतली

२.लिना व्हॅनेसा

पेरुवाची 5 वर्षांची मुलगी जगातील सर्वांत तरुण आई झाली! आजच्या जगात ती जगातील सर्वात लहान आई म्हणून तिचा गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड आहे. तिने एका बाळाला जन्म दिला आणि त्याचे नाव चालविणार्या डॉक्टरांनंतर गेरार्डो असे नाव ठेवले.शारीरिक स्थिती  इतर महिलांपेक्षा भिन्न होती. ती अतिशय लहान वयातच तिचे लैंगिक अवयव विकसित झाले होते. तिने आपल्या मुलाच्या बापाची ओळख कधीच करून दिली नाही . काही महिन्यांपूर्वी अशी बाबा समोर आली की तिच्या स्वतःच्याच वडिलांच्या अत्याचाराला ती बाली ठरली होती.

३. १३ वर्षांची आई

यूकेमधील अलेशिया ग्रेगसन नावाची मुलगी १३ वर्षांची जन्म देणारी पहिली मुलगी आहे ती आपल्या शाळेततील गुंडगिरीचा बळी ठरली होती. १४व्या वर्षी तिने अजून एका मुलाला जन्म दिला. आणि त्यावेळी तिला तिच्या प्रियकराने आधार दिला.

4. लिजा गिशचेंको

 युक्रेनच्या एका तरुण आईची आणखी एक कथा जिने ती ६ वर्षांची असतानाच मुलाला जन्म दिला! दुर्दैवाने तिच्यासाठी, ती गरोदर असताना शारीरिकदृष्टय़ा कमजोर होती. परंतु तिच्या साठी दुर्देवी गोष्ट म्हणजे ते बाळ जन्माला आले. नंतर असे आढळले की तिचे 70 वर्षांचे आजोबाच्या लैंगिक शोषणाची बळी होती

५. एक कथा

 

 

 

 

 

बोलिव्हिया मधील १० वर्षाच्या मुलीने निरोगी आणि उत्तम प्रकारे मुलाला जन्म दिला. या बाळाचा जन्म सी-सेक्शनद्वारे जन्म झाला. नंतर अधिकाऱ्यांना असे आढळले हा लैंगिक शोषणाचा प्रकार आहे आणि लवकरच हे उघड झाले की बाळाचे वडील तिच्या स्वतःच्या बापाशिवाय दुसरे कोणीही नव्हते!

Leave a Reply

%d bloggers like this: