vudal-edaiyai-ninaithu-en-kavalaiyadaikirerkal

இன்றைய கால கட்டத்தில் பெரும்பாலான பெண்கள் அவர்களின் உடை எடையை பற்றி பெரிதும் கவலையடைகிறார்கள். உடல் எடையால் அவர்களின் உடலின் வடிவம் மாறுவதாக வருத்தப்படுகிறார்கள். வளரும் பருவத்தில் இப்படி இருந்தால் தான் அழகு என்று அவர்களின் ஆழ்மனதில் சில வடிவங்கள் பதிந்து விடுகிறது. எல்லோரும் ஒரு குறிப்பிட்ட வகைகளில் அழகு சார்ந்தவற்றை வகைப்படுத்துகிறார்கள், இந்த வகைப்படுத்தல்களில் நம்பிக்கை கொண்டவர்கள், அவர்களை பற்றி நினைக்கும் போது அவமானமாக உணர்கிறார்கள். 

ஒருவரின் அழகு என்பது அவர்களின் உடல் எடையை பொறுத்து நிர்ணயிக்கப்படுவதில்லை. “அகத்தின் அழகு முகத்தில் தெரியும்” என்கிற பழமொழி போல, உங்கள் மனதின் தூய்மை உங்களை வெளியுலகிற்கு அழகாக காட்டும். அழகு என்பது முகத்திற்கு அணியும் திரை போன்றது. அழகு நிலையங்களுக்கு செல்லுதல், செயற்கை களிம்புகள் மற்றும் அழகு சாதனபொருட்களை உபயோகித்தல் என பலவற்றை செய்து அதன் மூலம் கிடைக்கும் அழகு நிரந்திரமானதல்ல. சில மணி நேரத்திலேயே அவை மறைந்து விடும்.

எடை, பாலினம், உயரம் அல்லது நிறம் ஆகியவற்றைப் பொருட்படுத்தாமல், மனிதர்களைப் பொருட்படுத்தும் பிரிவுகள் மட்டுமே, ஒருவரை நல்ல நிலையை அடைய செய்ய உதவுகின்றன. தாமதமானாலும் பரவாயில்லை, நீங்கள் இது போன்ற எண்ணங்களை உங்களை விட்டு விளக்கி வையுங்கள். இது உங்கள் மனதில் இருக்கும் தேவையற்ற கவலைகளை நீக்க பயன்படுகிறது.

எடை இழப்பு அல்லது எடை அதிகரிப்பு பற்றி நாம் கவலைப்படுவதால், மற்றவர்கள் நம்மைப் பற்றி என்ன நினைப்பார்கள் என்பதை பற்றி எண்ண துவங்கி, அதை நம்பிவிடுகிறோம். நாம் பருவ வயதை அடைந்தவுடன், நாம் மற்றவர்களை பின்பற்ற துவங்குதல், மற்றவரின் அழகு சார்ந்த கருத்துக்களை ஏற்று கொள்ளுதல் என அனைத்தையும் செய்வோம். அப்போது மற்றவரின் கவனத்தை ஈர்க்கவே விரும்புவார்கள். ஆனால் நம்முள் மறைத்து கிடைக்கும் ஆற்றலை கண்டறிய மறந்துவிடுகிறார்கள்.

நமக்கு முன் வைத்து அமைக்கப்பட்டுள்ள நம்பத்தகுந்த தரநிலைகளுடன் பொருந்துவதற்காக முயற்சிப்பது தவற ஒன்றாகும். நமது தவறு நமக்கு முன்னால் அமைந்திருக்கும் நம்பத்தகாத தரநிலைகளுடன் பொருந்துவதற்கு முயற்சிக்கின்றது, அதை அமைத்து ஈடுபட முயலுகிறது, பிரபலங்கள், சக குழுக்கள், நண்பர்கள், சில சமயங்களில், குடும்பத்தினர் ஆகியோரும் இதில் இருக்கிறார்கள். நம் ஒவ்வொரு தவறுக்கும் ஒவ்வொரு தனித்துவமான படைப்புக்கும், புதிதாக முயற்சிப்பதாலும் அழகில் எந்த ஒரு மாற்றமும் நிகழ போவதில்லை.

உங்கள் எடையைப் பற்றி பயப்படுவதற்கு ஒரே காரணம், சுகாதார அச்சுறுத்தலின் விளைவாக இருக்க வேண்டுமே தவிர, மற்றவரின் முன்னோக்கு பார்வைக்காக இருக்க கூடாது. நீங்கள் உங்களை ஏற்றுக்கொள்வதற்கு தயாராக உள்ள எண்ணற்ற மற்றவர்களுடன் இருக்கும்போது, உணர்ச்சியற்ற நபர்களின் குழுவில் உங்கள் எடையைப் பற்றி பேசுபவர்களின் வார்த்தைகளுக்கு கவலைப்படவேண்டாம்.

உடல் எடையை பற்றி கவலை அடைந்த மற்றவர்களின் கருத்துக்களை பாருங்கள்:

1 எப்போதும் என்னை அவமானப்படுத்தும் ஒரு நபர் என் அம்மா தான். அவரை தவிர யாரும் என்னை குண்டு என அழைத்ததில்லை.

2 ஆண்கள் எப்போதும் பெண்களை விட உடல் எடை குறைவாக இருப்பதை அவமானமாக உணர்வார்கள்.

3 பெண்களின் உடல் இப்படி தான் இருக்க வேண்டும் என்று நான் சில வரையறைகளை கொண்டிருந்தேன். அதை எண்ணி பல முறை வெட்கப்பட்டிருக்கிறேன். நான் ஒரு போதும் என்னை அழகு என்று நினைத்ததில்லை. என்றும் என்னை நானே நேசித்ததில்லை.

4 என் உடலில் பல தழும்புகள் இருப்பதால் என்னால், ஷார்ட்ஸ், குர்த்தி மற்றும் குளியல் ஆடைகளை அணிய முடிவதில்லை. நான் என் அழகை நினைத்து பெரிதும் கவலையடைகிறேன்.

5 உடல் எடையை பொறுத்து அவமானமாக உணர்வது, தவறான ஒரு செயல். நாம் உடலை சுகாதாரமாக மற்றும் ஆரோக்கியமாக வைப்பதே உண்மையான அழகாக உணருங்கள்.

Leave a Reply

%d bloggers like this: