குழந்தைகளுக்கு ஏற்படும் வாயு கோளாறு

குழந்தைகள் அழகிய சிறிய உயிர்கள். அவர்களின் உடலில் வாயு தொல்லையால் ஏற்படும் சத்தத்தை கேட்டு அவர்களே பயந்து விடுவார்கள். குழந்தைகளின் உடலில் இருந்து வாயு 18 லிருந்து 21 முறை வெளியேறுகிறது. இது அவர்கள் சாப்பிடும் போது காற்றையும் சேர்த்து விழுங்கிவிடுகிறார்கள். அதனாலேயே இது ஏற்படுகிறது. குழந்தை தாய்ப்பால் அல்லது புட்டிபால் குடிப்பதற்கும் இதற்கும் எந்த சம்பந்தமும் இல்லை. இது அவர்கள் தேன் இரப்பர்களை சப்புவதாலும, அடிக்கடி அழுவதாலும் கூட ஏற்படலாம். 

அறிகுறிகள்

உங்கள் குழந்தையின் உடலில் வாயு கோளாறு இருந்தால், நீங்கள் பின்வரும் அறிகுறிகளை காணலாம்.

குழந்தை மந்தமாக இருப்பது

குழந்தையின் வயிறு தொப்பை போல் தோற்றமளிப்பது

தொடர்ச்சியான ஏப்பம்

அசௌகர்யத்தினால் அழுதால்

சத்தத்துடன் வாயு வெளியேறுதல்

கடினமான வயிறு

உங்களுக்கு தெரியுமா?

குழந்தைகள் வாயுவினால் வயிற்று வலியை அனுபவித்தால், அவர்களின் கால்களை இழுத்து நீட்டுதல், மற்றும் முதுகு புறத்தை வளைத்தல் போன்றவற்றை செய்வார்கள். இதை வைத்தே உங்கள் குழந்தைக்கு வாயு கோளாறு இருக்கிறதா இல்லையா என்பதை கண்டறியலாம்.

குழந்தையை எப்படி விடுவிப்பது

குழந்தை வாயு கோளாறால் அவதி படும் போது, பெற்றோர்களுக்கு அதை பார்ப்பது மிகவும் கடினமான ஒன்றாக இருக்கும். உங்கள் குழந்தையை இதிலிருந்து விடுவிக்க என்ன செய்யலாம் என்று பார்க்கலாம்.

சுற்றி போர்த்துதல்

உங்கள் குழந்தையை இறுக்கமாக பிடித்து ஆறுதல் படுத்துங்கள். அவர்கள் உங்கள் மிகவும் வசதியாக உணர வேண்டும். உங்கள் கருவறையில் இருந்ததை போல் பாதுகாப்பாக உணர வேண்டும்.

அசைந்தாட செய்தல்

குழந்தையை சுற்றி போர்த்திய பின், குழந்தையை முன் மற்றும் பின்னாக அசைந்தாட செய்யும் போது அவர்கள் மிகவும் ஓய்வாகவும், வலியிலிருந்து சிறிது நிவாரணம் கிடைத்ததாகவும் உணர்வார்கள்.

தேன் இரப்பர்கள்

குழந்தைகளை தேன் இரப்பரை சப்ப செய்வதன் மூலம், அவர்களின் வலி மற்றும் வாயுவை குறைக்கலாம். குழந்தைகள் இதை சப்புவது எண்டோரபின்னை வெளியிட உதவுகிறது.

மசாஜ்

உங்கள் குழந்தையின் வயிற்றில் மென்மையாக அழுத்தி மசாஜ் செய்வதன் மூலம், அவர்களை அதிலிருந்து நிவாரணம் பெற செய்யலாம். இந்த மசாஜ் குழந்தையின் குடலில் நரம்பு சமிக்ஞைகளை நிதானமாக்க உதவுகிறது.

காற்றில் மிதிவண்டி ஓட்டுதல்

குழந்தையை முதுகு புறமாக படுக்க வைத்து, அவர்களின் கால்களை பிடித்து மிதிவண்டி ஓட்டுவதை போல் அசைக்க வேண்டும். இது உங்கள் குழந்தையின் வயிற்றில் சிக்கியிருக்கும் வாயுவை அகற்ற உதவுவதற்கான சிறந்த பயிற்சியாகும். மேலும் இது முழங்கால், கால்கள், இடுப்புக்கள் மற்றும் வயிற்று பகுதியில் உள்ள தசைகள் வளர்ச்சி மற்றும் நெகிழ்வு அடைய உதவுகிறது.

ஏப்பம் விட செய்தல்

குழந்தையின் வயிற்றில் தங்கி இருக்கும் காற்று குமிழிகளை வெளியேற்ற ஏப்பம் விட செய்வது சரியான வழியாகும். அவர்கள் உணவருந்தி முடிக்கும் வரை காத்திராமல், ஏப்பம் விட செய்யுங்கள். இதனால் அவர்கள் செரிமான மண்டலம் சரிவர இயக்கப்படும்.

எப்போது குழந்தையை மருத்துவரிடம் அழைத்து செல்லலாம்

குழந்தைக்கு வயிற்றில் ஏற்படும் வாயு கோளாறு சிகிச்சையளிக்கக்கூடிய பிரச்சனையாகும், இது மிகவும் ஆபத்தான ஆரோக்கிய பிரச்சினை அல்ல. கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள அறிகுறிகள் உங்கள் குழந்தையிடம் காணப்பட்டால், உடனடியாக மருத்துவரை சந்திக்க வேண்டும்.

1 குழந்தை மலம் கழிக்கவில்லை அல்லது இரத்தத்துடன் கூடிய மலம்.

2 குழந்தை வாந்தி எடுத்தால்

குழந்தை உடலின் வெப்பநிலையை பரிசோதியுங்கள். அது 100.4 F அல்லது அதற்கும் அதிகமாக இருந்தால், நோய் தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டிருக்க வாய்ப்பிருக்கிறது. உங்கள் குழந்தை 3 மாதங்களுக்கு குறைவாக இருந்தால், உடனடியாக மருத்துவரை சந்திக்க வேண்டியது அவசியம்.

Leave a Reply

%d bloggers like this: