ಎದೆ ಹಾಲೂಡಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಸ್ವತಃ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ತನಕ ನನಗೆ ತಿಳಿದಿರದ ೫ ವಿಷಯಗಳು

ಸ್ತನ್ಯಪಾನವು ಎಲ್ಲ ಅಮ್ಮಂದಿರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹಾದುಹೋಗುವ ಒಂದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಏನಿರಬೇಕೆಂಬುವುದು ಮತ್ತು ವಾಸ್ತವದಲ್ಲಿ ಏನಿದೆ ಇವು ಯಾವಾಗಲೂ ಬದಲಾಗುತ್ತಿವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಷಯಗಳಂತೆ ಸ್ತನ್ಯಪಾನವನ್ನು ಮಾಡಿಸುವುದು  ಸುಲಭದ ಕೆಲಸವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ತನಕ, ನಿಮಗೆ ಎಂದಿಗೂ ತಿಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ  ಹಾಲುಣಿಸುವ ತನಕ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಯದ ಐದು ವಿಷಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಇದು ಯಾತನಾಮಯವಾಗಿದೆ

ಸ್ತನ್ಯಪಾನವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ಒಂದು ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಆಧಾರಿತ ಕ್ರಿಯೆಯಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವು ಹೀಗಿಲ್ಲ. ಸ್ತನ್ಯಪಾನಕ್ಕೆ ತಾಳ್ಮೆ ಮತ್ತು ತಾಯಿಯರು ಮತ್ತು ಮಗುವಿನ ಕಡೆಯಿಂದ ಕೆಲವು ಕಲಿಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಮ್ಮಂದಿರಿಗೆ ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನೋವು ಕೆಲವು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಮುಂದುವರೆಯಬಹುದು. ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, 81% ನಷ್ಟು ಹೊಸ ತಾಯಂದಿರಲ್ಲಿ ನೋವಿನಿಂದಾಗಿ ಹೆಣಗಾಟ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಇದನ್ನು ನಡೆಯಲು ಬಿಡುವುದೇ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಈ ಹಂತವನ್ನು ನೀವು ಬೇಗನೆ ಕಳೆದರೆ ನೀವು ಕ್ಷಿಪ್ರವಾಗಿ ಈ ಅನುಭವಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ .

ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಣಗಾಟ

ಇದು ಶಿಶುಗಳಿಗೂ ಸಹ ಕಲಿಯುವ ಅನುಭವವಾದ ಕಾರಣ ಎಲ್ಲಾ ಶಿಶುಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಇದಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಲಿಯುವ ಕೆಲವು ಶಿಶುಗಳು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಯದೆಯೇ  ಕೂಡಲೇ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ವೈದ್ಯರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಸಂದರ್ಭದ ಜೊತೆಗೆ ಹಾಲೂಡಿಸುವುದು ಹೆಣಗಾಟವೇ ಆಗಬಹುದು, ಆಗ ನೀವು ಉತ್ತಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಭಾಳಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ಪೂರೈಕೆ ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆ

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಹಸಿವಾಗಿದ್ದಾಗ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಯಾವಾಗಲೂ ಎದೆಹಾಲನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಬೇಡಿಕೆಯು ನಿಮ್ಮ ದೇಹ ಹಾಲನ್ನು  ಸರಬರಾಜು ಮಾಡುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದಾಗಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಬೇಡಿಕೆಯಿಲ್ಲದಾಗ ಕೂಡ  ನೀವು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದೆ ಇರಬಹುದು. ಈ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಸ್ತನ ಪಂಪ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಹಠಾತ್ ಬೇಡಿಕೆಗಳಿಗಾಗಿ ಫ್ರೀಜರ್ನಲ್ಲಿ ಶೇಖರಿಸಿಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಸೋರಿಕೆ

ಸೋರಿಕೆ ವಿರಳವಾಗಿದೆಯೆಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಬಹುದು ಆದರೆ ಆರರಿಂದ ಎಂಟು ವಾರಗಳವರೆಗೆ, ಸೋರಿಕೆಯಾಗುವ ಅವಕಾಶ ಯಾವಾಗಲೂ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆ. ಹಾಲುಕರೆಯುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಥವಾ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲ ಆದರೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಕೈಯಲ್ಲಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಹಾಲೂಡಿಸುವವರೆಗೆ ಅಥವಾ ಸ್ತನ ಪಂಪ್ ನ್ನು ಖರೀದಿಸುವವವರೆಗೆ ಸೋರುವಿಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕೆಲವು ಹೆಬ್ಬೆರಳು ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಇತರ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ.

ಸುಸ್ತು

ಸ್ತನ್ಯಪಾನವು ಸ್ವಲ್ಪ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಹಾಲುಣಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ದಿನಕ್ಕೆ 500 ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳನ್ನು ಮುಗಿಸಬಹುದು. ಸಾಮಾನ್ಯ ಕೆಲಸದ ದಿನಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಇದು ಸುಲಭವಾಗುವುದು. ಆದರೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಏನೆಂದರೆ ನೀವು ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಮಗುವಿನ ಹುಟ್ಟಿನಿಂದ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿದ್ದ  ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಕೊಬ್ಬು ಕೆಳಗಿನ ದೇಹದ ಭಾಗಗಳಿಂದ, ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪೃಷ್ಠದ ಅಥವಾ ಸೊಂಟದಿಂದ ಇಳಿಯುವುದು.

Leave a Reply

%d bloggers like this: