ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಅಥವಾ ಅಂಬೆಗಾಲಿಡುತ್ತಿರುವ ಶಿಶುವಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಅಂಗೈಯಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕಾದ ೭ ಮನೆ ಮದ್ದುಗಳು

ಒಬ್ಬ ಪೋಷಕರಾಗಿ, ಅನಾರೋಗ್ಯವು ನಿಮಗೆ ತುಂಬಾ ಪರಿಚಿತವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳೂ ಸಹ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಿದರೆ ನನಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಪುಟ್ಟ ಮಾನವರಾಗಿ ಅವರ ದೈಹಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಈಗಷ್ಟೇ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿವೆ. ಇದರರ್ಥ ಅವರ ರೋಗನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ನಿಮ್ಮಂತೆಯೇ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲ ಅಂದರೆ ಅವರು ಸೋಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಸುಲಭವಾಗಿ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ. ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ,ನಿಮಗಾಗಿ ನಾವು  ಕೆಲವು ಸರಳ ಮನೆಯ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಇದರಿಂದ ನೀವು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ತಕ್ಕ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಖಚಿತವಾಗಿ ನಿಮಗೂ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೂ ಸರಳ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

೧.ಆರ್ದ್ರಕ

ನೀರಾವಿಯನ್ನು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಆರ್ದ್ರಕ ಅಥವಾ ಉಗಿ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಿ. ಮೂಗಿನ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಚರ್ಮವನ್ನು ಸಡಿಲಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಉಸಿರಾಟವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನ ಸ್ನಾನವನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅದೇ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಇದು ಉಸಿರುಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಅನಗತ್ಯ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಮದ್ದುಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದಕ್ಕೆ ಕಡಿವಾಣ ಹಾಕುತ್ತದೆ.

೨.ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಓಂ ಕಾಳಿನ ಸಂಚಿ

ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವು ಕೆಲವು ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು  ಒಂದೆರಡು ಚಮಚಗಳಷ್ಟು ಓಂ ಕಾಳುಗಳನ್ನು ಒಣದಾಗಿ ಹುರಿಯಬೇಕು. ಹುರಿದ ನಂತರ, ಅವುಗಳನ್ನು ಬಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ  ಸುತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಅವುಗಳನ್ನು ಚೀಲವಾಗಿ ಮಾಡಿ.ಇವುಗಳು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ವೈರಸ್ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಇವು  ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಜೀವಾಣುಗಳನ್ನು ದೂರದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಚೀಲವನ್ನು ಅವನು/ಅವಳನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸದಂತೆ ತಡೆಯಲು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ತುಂಬಾ ಹತ್ತಿರದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಚೀಲ ಇರಿಸಿಲ್ಲ  ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಪರ್ಯಾಯವಾಗಿ, ನೀವು ಈ ಚೀಲವನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಾಗಲು ಲಘುವಾಗಿ ಬಿಸಿ ಮಾಡಬಹುದು, ತದನಂತರ ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಎದೆಯ ಮೇಲೆ ಲಘುವಾಗಿ ಉಜ್ಜಿ ಇದು ಕಫವನ್ನು ಸಡಿಲಗೊಳಿಸಿ ಅದರ ದಟ್ಟಣೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

೩.ಲವಣ ಮಿಶ್ರಿತ ಮೂಗಿನ ಹನಿ (ನೇಸಲ್ ಸಲೈನ್ ಡ್ರಾಪ್ಸ್)

ಲವಣ ಮಿಶ್ರಿತ ಮೂಗಿನ ಹನಿಗಳು ತುಂಬಾ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಇದರಿಂದಾಗಿ  ಅದನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಮೂಗಿನ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಉಸಿರುಕಟ್ಟುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಉಸಿರಾಟವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಮೂಗಿನ ಹೊಳ್ಳೆಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಅಹಿತವಾದ ದಪ್ಪದ ಪದರವನ್ನು ರಚಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಔಷಧವು ಹೊರಗೆ ಹರಿಯದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ತಲೆಯು ಬಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

೪.ಎಣ್ಣೆ

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಮಸಾಜ್ ನೀಡಲು ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆ ಅಥವಾ ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ ಮುಂತಾದ ವಿವಿಧ ತೈಲಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಇವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಮಾಡಲು ಕಲ್ಲುಪ್ಪು, ಕಲೋನ್ಜಿ, ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಓಂಕಾಳಿನಂತಹ ಇತರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು. ತೈಲವನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಾಗಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಪದಾರ್ಥವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಎದೆ ಮತ್ತು ಬೆನ್ನನ್ನು ಮೃದುವಾಗಿ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ. ಇದು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ವೈರಸ್ ವಿರೋಧಿ  ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ದೇಹದಾದ್ಯಂತ ಶಾಖವನ್ನು ಹರಡಿ ಶೀತ ಮತ್ತು ದಟ್ಟಣೆ ನಿವಾರಣೆಯಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೊನೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಸ್ವಲ್ಪ ನೀಲಗಿರಿ ತೈಲದ ಹನಿಗಳನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸುವುದರಿಂದ ಮೂಗು ತಡೆಗಳನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯವಾಗುತ್ತದೆ.

೫.ನಿಂಬೆ, ಜೇನುತುಪ್ಪ ,ಶುಂಠಿ

ಈ ಮೂರೂ ಅತ್ಯಂತ ಸಣ್ಣ ವ್ಯಾಧಿಗಳಿಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಗಂಟಲಿನ ಕೆರೆತವನ್ನು ಶಮನಗೊಳಿಸಲು ಜೇನುತುಪ್ಪ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಉರಿಯೂತ ವಿರೋಧಿ , ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯ ವಿರೋಧಿ, ಮತ್ತು ಫಂಗಲ್ ವಿರೋಧಿಯಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ನಿಂಬೆ ರಸ ಮತ್ತು ಜೇನು ಕೊಡುವುದು ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ಖಚಿತವಾದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ರುಚಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಜಲೀಕರಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಶೀತಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮುಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಜೇನು ತುಪ್ಪದೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿದ ಶುಂಠಿ ನೀರು ಕೆಮ್ಮಣ್ಣು ತೋಡದು ಹಾಕುವ ಇನ್ನೊಂದು ರುಚಿಯಾದ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ.

೬.ಹಾಲು

6 ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ, ಎದೆ ಹಾಲು ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಹಿರಿಯ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ (ಅಂಬೆಗಾಲಿಡುವ )ನೀವು ಅರಿಶಿನೊಂದಿಗೆ ಹಾಲನ್ನು ನೀಡಬಹುದು. ಇದು ಒಣ ಕೆಮ್ಮುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ತ್ವರಿತ ಪರಿಹಾರ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಲು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮತ್ತು ಶಾಂತಿಯುತ ನಿದ್ರೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

೭.ಕಾಳುಮೆಣಸು

ಕಾಳುಮೆಣಸು ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ಸಾಂಬಾರ ಪದಾರ್ಥವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಕಾಳುಮೆಣಸಿನ ಮೇಲೆ ಆಧಾರಿತವಾದ ಕೆಲವು ಸರಳ ಪರಿಹಾರಗಳಿವೆ. ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಲ್ಲದ ಪುಡಿ, ಜೀರಿಗೆ ಬೀಜಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಳು ಮೆಣಸು ಕುದಿಸಿ, ನಂತರ ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ತಿನ್ನಿಸಬಹುದು. ಇದು ದೇಹದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ತೆರವುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಕಾಳುಮೆಣಸನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸೂಪ್ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ದೇಹವನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗಂಟಲು ಮತ್ತು ಮೂಗಿನ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಚಿಟಿಕೆ ಕಾಳು ಮೆಣಸು, ಒಂದು ಚಮಚ ತುಪ್ಪ ಸೇರಿಸಿ ತಿನ್ನಿಸಬಹುದು ಇದು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ರುಚಿಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮು ,ಶೀತದ ವಿರುದ್ಧ  ಒಂದು ಹೊಡೆತದಲ್ಲಿ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಮನೆಯ ಪರಿಹಾರೋಪಾಯಗಳು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಇವೆ ಎಂಬುದು ದೊಡ್ಡ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಮನೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪದಾರ್ಥವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಬದಲಿಯಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ೧೦ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಇದು ರುಚಿಕರವಾಗಲು ಹಲವಾರು ಅವಕಾಶಗಳ ವ್ಯೂಹವನ್ನೇ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಅದನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದೇ ಇಲ್ಲ. ಅನಾರೋಗ್ಯವು ಮುಂದುವರಿದರೆ, ಖಂಡಿತವಾಗಿ ವೈದ್ಯರ ಬಳಿ ಹೋಗಿ, ಆದರೆ ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಸೇವನೆಯನ್ನು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: