தாய்ப்பால் ஊட்டுவது பற்றிய 5 கட்டுகதைகள்..!

தாய்ப்பால் ஊட்டுவது பற்றி இன்னும் வெளிபடையாக பேசப்படுவதில்லை. ஆனால் அதைப்பற்றிய பல பழமையான விஷயங்கள் இன்றும் பேசப்பட்டு கொண்டுதான் இருக்கிறது. இவற்றில் பெரும்பான்மையானவை வதந்தியாகத்தான் இருக்கின்றன. இதில் மோசமானது என்னவென்றால் அம்மாக்கள் கூட சில சமயம் உங்களை குழப்பிவிடுவார்கள். உங்கள் குழந்தைக்கென வரும்போது நீங்கள் அனைத்திலும் கவனமாக இருக்கவேண்டும். எனவே தாய்ப்பால் ஊட்டுதல் பற்றி உள்ள மூடநம்பிக்கைகளை இங்கு பட்டியலிட்டுள்ளோம். 

1 சிறிய மார்பகங்கள் என்றால் குறைவான பால்

இது 100% பொய்யாகும். உங்கள் குழந்தைக்கு தாய்ப்பால் கொடுப்பதற்கு ஏதுவாக உங்கள் திசுக்கள் கர்ப்பத்தின் போதே வளர்ச்சி அடைந்திருக்கும். உங்கள் பால் குழாய்கள், உங்கள் கொழுப்பு திசுக்களில் இல்லை. மேலும் இது மார்பகத்தின் அளவை சார்ந்ததல்ல. அவை ஏற்கனவே வளர்ச்சி அடைந்திருக்கும். எனவே உங்கள் கப் அளவை பொருட்படுத்தாமல், உங்கள் குழந்தைக்கு போதுமான பால் கொடுக்க முடியும்!

2 அறுவைசிகிச்சை தாய்ப்பாலை பாதிக்கும்

இது உண்மைதான், ஆனால் அனைத்து பெண்களுக்கும் அல்ல. இருப்பினும் மார்பக அறுவை சிகிச்சைகள் செய்த பெண்களால் தாய்ப்பால் ஊட்ட முடியாது. இவை அனைத்து செய்யப்பட்ட அறுவை சிகிச்சையை சார்ந்தது. பெரும்பாலான மார்பக விரிவாக்க அறுவை சிகிச்சைகளில் அக்குள் அல்லது மார்பக தளத்திற்கு அருகில் சிலிகான் கப் வைக்கின்றன, இது பால் குழாய்களில் எந்த வித விளைவையும் ஏற்படுத்தாது. எனினும், மார்பகக்காம்பு அகற்றப்பட்டு, அறுவைச் சிகிச்சை செய்யப்பட்டிருந்தால், அதனால் நரம்பு முடிச்சுகள் மற்றும் பால் குழாய்கள் நிறைய பாதிக்கப்பட்டு, அது மார்பக பால் ஓட்டத்தில் சில பிரச்சினைகளையும் ஏற்படுத்தும். இது பற்றி உங்கள் மருத்துவரிடம் கலந்தாலோசிப்பது சிறந்தது.

3 தாய்ப்பால் கொடுப்பதால் மார்பங்களில் தொய்வு ஏற்படும்

உங்கள் கர்ப்பகாலம் மற்றும் அதன் பின் உடலில் மாற்றங்கள் ஏற்படும் என்பது உண்மைதான். இருப்பினும், உங்கள் வடிவத்தில் உள்ள மாற்றங்கள் கர்ப்பத்தின் பக்க விளைவு என்றே கூறப்படுகிறதே தவிர, தாய்ப்பாலுக்கு என்று தனிமையாக்கப்படவில்லை. நீங்கள் தாய்ப்பால் கொடுத்தாலும் அல்லது கொடுக்கவில்லை என்றாலும், அதன் அளவு இரு மடங்கு அதிகமாக இருக்கும். மார்பில் உள்ள எடை அதிகரிப்பு, மார்பகங்களைக் கட்டுப்படுத்தும் தசைநார்களில் அதிக அழுத்தத்தை ஏற்படுத்துகிறது. இந்த அதிகரித்த அழுத்தம் சில நேரங்களில் களைப்பு ஏற்பட காரணமாகிறது.

4 தாய்ப்பால் என்பது பிறப்பு கட்டுப்பாட்டிற்கான நம்பகமான முறையாகும்

தாய்ப்பாலூட்டுவது சகோதரர்களுக்கு இடையில் இடைவெளியை ஏற்படுத்தும் என்ற கற்பனையிலிருந்து உருவானது. இது எப்போதும் உண்மையாகாது. நீங்கள் எப்போதும் தாய்ப்பால் கொடுத்து கொண்டிருப்பவராக இருக்கலாம் மற்றும் உங்கள் மாதவிடாயை நீங்கள் பெறாமல் இருக்கலாம். ஆனால் அது தாய்ப்பாலூட்டுவதுடன் தொடர்புடையது அல்ல. இது பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில் வேலை செய்யலாம், ஆனால் இது ஒரு 100% நம்பகமான கருத்தடை முறை அல்ல.

5 தடுக்கப்பட்ட குழாயில் உணவளிக்க கூடாது

இது உண்மைக்கு மாறானது. தடுக்கப்பட்ட குழாய்களில் இருந்து தான், உங்கள் குழந்தையின் உணவு பழக்கங்களில் மாற்றம் ஏற்படும். உங்கள் குழந்தை அதிக நேர தூக்கத்தைத் தேர்வு செய்தால், அவற்றின் வழக்கமான உணவு நேரத்தில் இருக்கும் பால் சுரப்பு அதிகரித்து பால் கட்டிக்கொள்ளும் வாய்ப்புகள் அதிகம். இப்படி பால் காட்டி கொள்வதை தவிர்க்க அதிகபடியான பாலை வெளியேற்ற வேண்டும். நீங்கள் அணியும் உள்ளாடை இறுக்கமாகவும், சுருக்க கூடியதாகவும் இருந்தால், அது கூட பால் கட்டிக் கொள்வதற்கு வழிவகுக்கும்.

Leave a Reply

%d bloggers like this: