ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಬಗ್ಗೆ ಜನರು ಹೇಳುವ 4 ಸುಳ್ಳುಗಳು

ಸಿಸೇರಿಯನ್ ತುಂಬಾ ಭಯಾನಕ ಹಾನಿಕರ ಹಾಗೂ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಂತೆ-ಎಂಬ ರೂಢಿ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಕೇಳಿ ನಂಬಿಕೊಂಡಿರುವ ನಾವು, ನಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಯಾವುದೆಂದು ಒಮ್ಮೆ ಮೆಲುಕು ಹಾಕೋಣ.

೧.ಎದೆಹಾಲೂಡಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುವುದು

ನೈಸರ್ಗಿಕ ರೀತಿಯ ಯೋನಿ ಹೆರಿಗೆಯಾಗಿದ್ದರೆ ಕೃತಕ ರೀತಿಯ ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಆಗಿದ್ದರೂ ಮಗುವಿಗೆ ಹಾಲೂಡಿಸುವುದು ಹೇಗೆಂಬ ಆಯ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಸ್ತ್ರೀಗೆ ಬಿಟ್ಟದ್ದು. ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಆದ ತಾಯಿಯಂದಿರಿಗೆ ಎದೆಹಾಲುಣಿಸುವುದು ತುಸು ತ್ರಾಸದಾಯಕ ವಾದಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಅದು ಕಷ್ಟಸಾಧ್ಯವಲ್ಲ ಮೂರು ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ೨೪ ತಿಂಗಳ ಅವಧಿವರೆಗಿನ ತಾಯಿಯರು ಎದೆ ಹಾಲೂಡಿಸುವ ಸರಾಸರಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದಾಗ, ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಅಥವಾ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಹೆರಿಗೆ ಎಂಬ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿಲ್ಲದೆ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಅನುಪಾತ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಗೆ ವಿಧೇಯರಾದ ತಾಯಿಯರು ಎದೆ ಹಾಲುಣಿಸುವಾಗ ನೋವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ ತಜ್ಞರ ಸಲಹೆಯಂತೆ ತಮ್ಮ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಭಂಗಿಯನ್ನು ಅಥವಾ ಮಗುವನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಳ್ಳಲು ರೀತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

೨.ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಆದ ಬಳಿಕ ಸುಖ ಪ್ರಸವ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ

ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಕೂಡ ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಬಳಿಕ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರಸವ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲವೆಂಬ ತಪ್ಪು ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಇನ್ನೂ ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಖೇದನೀಯ.ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಶಸ್ತ್ರಕಿೃಯೆಗೆ ಒಳಗಾದ ತಾಯಿಯರು ನಂತರ ಸ್ವಾಭಾವಿಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪ್ರಸವಿಸಬಹುದು. ‘ಟೊಲಾಕ್’ ಎಂಬ ವಿಧಾನದಿಂದ ನೀವು ಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಹೆರಿಗೆಗೆ ಸಮರ್ಥರೇ ಎಂದು ಕೂಡ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.ದ ಟ್ರಯಲ್ ಓರ್ ಲೇಬರ್ ಆಫ್ಟರ್ ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಈ ವಿಧಾನವು ವಿಬಿಎಸಿ ಎಂದು ಕೂಡ ಅರಿಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

೩.ಗುಣಮುಖವಾಗಲು ಸಮಾನ ಸಮಯ

ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಹಾಗೂ ಸುಖ ಪ್ರಸವದ ಬಳಿಕ ಶರೀರವು ಮತ್ತೆ ತನ್ನ ಪೂರ್ವ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳಿ ಬರಲು ಸಮಾನ ಸಮಯಾವಕಾಶಗಳು ಸಾಕಾಗುವುದು ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅತ್ಯಂತ ಮೂರ್ಖತನ. ಯೋನಿ ಹೆರಿಗೆಯ ಬಳಿಕ ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವಾಸದ ಬಳಿಕ ಒಂದೆರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲೇ ಮರಳಿ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಶರೀರ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳಿ ಬರಬಹುದು. ಆದರೆ, ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಶಸ್ತ್ರಕಿೃಯೆಯಿಂದ ಗುಣಮುಖವಾಗಲು ನಾಲ್ಕು- ಐದು ದಿನಗಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆವಾಸದ ತರುವಾಯ ಮೂರರಿಂದ ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳ ಸಮಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಶಸ್ತ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಬಳಿಕ ಭಾರವಾದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಎತ್ತುವ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ, ಶಾರೀರಿಕ ಸಂಪರ್ಕ ಹಾಗೂ ಶ್ರಮದಾಯಕ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಾಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು.

೪.ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಶಸ್ತ್ರಕಿೃಯೆಯು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರಸವದಷ್ಟು ಮಾನಸಿಕ ತ್ರಾಸದಾಯಕವಲ್ಲ

ಹೆರಿಗೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ತೊಂದರೆಯುಂಟಾದರೆ ಮಾತ್ರ ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಶಸ್ತ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ವೈದ್ಯರು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನುರಿತ ವೈದ್ಯರು ಅತ್ಯಂತ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಘಟ್ಟಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಮೊರೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಪ್ರಕೃತಿಯ ನಿರ್ಣಯಗಳೊಂದಿಗೆ ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಹೋಗಲು ಇಚ್ಛಿಸುವಿರಾದಾದರೆ, ಸಿಸೇರಿಯನ್ ಶಸ್ತ್ರಕಿೃಯೆಯನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಬಹುದು. ಇದರಿಂದ ಶಸ್ತ್ರಕಿೃಯೆಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ರಕ್ತಸ್ರಾವ, ಸೋಂಕು ಮೊದಲಾದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ದೂರವಿರಿಸಬಹುದು.

Leave a Reply

%d bloggers like this: