ಏಕೆ ನೀವು ಗರ್ಭಧರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ -ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿವರಣೆ ಇಲ್ಲದೆ!

ಅಂತೂ ನೀವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಪೋಷಕರಾಗುವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದೀರಿ – ಅಭಿನಂದನೆಗಳು! ನೀವು ಬಹುಶಃ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುವಿರಿ ಮತ್ತು ಮುಂದುವರೆಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದೀರಿ!  ಆದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಾನಸಿಕ ತಯಾರಿಕೆಯು ಯಾವುದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಸಹ-ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ನೀವು ಅದೇ ರೀತಿಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದೀರಾ?

ನೀವು ವೈದ್ಯರ ಬಳಿಗೆ ಓಡಿಹೋಗುವ ಮುನ್ನ, ನೀವು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ. ನೀವು ಬಸಿರಾಗದಿರಲು  ಹಲವು ಕಾರಣಗಳಿವೆ .ಒತ್ತಡ, ಹೈಪೋ-ಹೈಪರ್ ಥೈರಾಯ್ಡಿಸಮ್, ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದು, ಪಿಸಿಓಎಸ್ – ಇವೆಲ್ಲವೂ ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. ಧೂಮಪಾನ ಅಥವಾ ಕುಡಿಯುವ ಮದ್ಯಸಾರವು ಸಹ ಪೋಷಕರರಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವನ್ನು  ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಫಲವತ್ತತೆಯ ಮೇಲೆ ಯಾವ ಯಾವ ವಿಷಯಗಳು ಪರಿಣಾಮ  ಬೀರಬಹುದೆಂದು ಹೇಳಬಹುದು , ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಇದು ಇನ್ನೂ ಸಾಬೀತಾಗದೆ ಇರಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ (ಅಂದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಶಿಶ್ನ ಅಥವಾ ಯೋನಿಯ) ಸಮೀಪ ಅಂತರ್ಜಾಲಕ್ಕೆ ಲ್ಯಾಪ್ಟಾಪ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಪಡಿಸುವುದು. ನಿಮ್ಮ ಫಲವತ್ತತೆ ಸುಧಾರಿಸಲು ವಿಟಮಿನ್- ಡಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಎಷ್ಟು ಸಮಯದಿಂದ  ಗರ್ಭಧರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ?

ತಾಳ್ಮೆಯಿಂದಿರಿ – ಎಲ್ಲಕ್ಕೂ ಮಿಗಿಲಾಗಿ ತಾಳ್ಮೆಯೂ ನಿಜಕ್ಕೂ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ .ಆರೋಗ್ಯವಂತ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ಪೋಷಕರಾಗಲು ೨೫% ನಷ್ಟು ಅವಕಾಶವಿದೆ.ಅಂದರೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಲು ೪ ತಿಂಗಳು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ನೀವು ಈ ಕೆಳೆಗಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವಂತೆ ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ

ನೀವು 35 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರೆ, ಒಂದು ವರ್ಷ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕೋ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಸುರಕ್ಷೆಯಿಲ್ಲದೆ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಬಸುರಾಗದಿದ್ದರೆ .

ನೀವು 35 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು  ೬  ತಿಂಗಳ ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಲೈಂಗಿಕತೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ನೀವು ಬಸುರಾಗದಿದ್ದರೆ .

ನೀವು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯು ಫಲವತ್ತತೆ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸಿದ್ದರೆ .

ನೀವು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಲು ಆಸಕ್ತಿ ವಹಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ.

ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗದಿರಲು ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಕಾರಣಗಳು:
೧ .ಒತ್ತಡ

ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತ ಮತ್ತು  ಬಹುಶಃ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಿಂದ ಕೂಡ ,ಅನೇಕ ರೋಗಗಳಿಂದ ಒತ್ತಡವು ಆರಂಭವಾಗುವುದು .ಇದು ನಮ್ಮ ಹುರುಪಿನ ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ಶತ್ರುವಾಗಿದೆ .ಉದ್ವೇಗವು ನಿಮ್ಮ ಫಲವತ್ತತೆಗೆ ಸಹ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ .ಸರಿಯಾದ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮಗುವನ್ನು ಹೊಂದುವ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಬಿಗಿತವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ತೊಂದರೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ (ನಿಜವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು) ಮತ್ತು ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಭಾರಿ ಪ್ರಮಾಣದ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ವಿಧಿಸುತ್ತದೆ .ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ವಿರಾಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸದಿರುವ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ .

೨.ಥೈರಾಯ್ಡ್

ಹೈಪೊ- ಅಥವಾ ಹೈಪರ್ ಥೈರಾಯ್ಡಿಸಮ್ ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಥೈರಾಯಿಡ್ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯು ನಿಮ್ಮ ಮುಟ್ಟಿನ ಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಏರಿಳಿತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಮತ್ತು ಅನಿಯಮಿತ ಮುಟ್ಟನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮುಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.ಈಸ್ಟ್ರೊಜೆನ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೊಜೆಸ್ಟರಾನ್ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಿಂದಾಗಿ ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿನ ಕಡಿತ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಅಂಡಾಶಯದ ಚೀಲದ ರಚನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಇದು ನೀವು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗದೆ ಇರಲು  ದೊಡ್ಡ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

೩.ನಿಮ್ಮ ತೂಕ

ಹೃದಯದ ಹೊರತಾಗಿ ,ಉಸಿರಾಟದ ಮತ್ತು ಸಂಧಿವಾತದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು,ತೂಕವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ ,ಇದು ಬಸುರಾಗದಿರಲು ಕಾರಣವಾಗುವ  ಒಂದು ಅತ್ಯಂತ   ನೋವುಂಟಾಗುವ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ .ಆದರೆ ಇದು ಅತಿಯಾದ ತೂಕವಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಆದರೆ ಇದು ಅತಿಯಾದ ತೆಳ್ಳಗಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಕೂಡ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವಾಗ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬಹುದು. ತೆಳ್ಳಗಿನ  ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹೈಪೋಥಾಲಮಸ್  ನ ಅಸಮರ್ಪಕ ಕಾರ್ಯದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅಂಡಾಶಯವು ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಇದು ಅಮೀನೊರ್ಹೈಯಾಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಅತಿಯಾದ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ, ಎಸ್ಟ್ರಾಡಿಯೋಲ್ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ.

೪.ಪಿ ಸಿ ಓ ಎಸ್

ಇವು ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾಗಿವೆ. ಪಾಲಿಸಿಸ್ಟಿಕ್ ಓವೆರಿಯನ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಅಥವಾ ಪಿಸಿಓಎಸ್  ಬಸುರಾಗುವ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ನಿಗ್ರಹಿಸಬಹುದು.ಪಿಸಿಓಎಸ್ ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಪುರುಷ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಇದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಕೋಶವನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಬಂಜೆತನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ನಮ್ಮ ಬ್ಲಾಗ್ನಿಂದ ನೀವು ಕೆಲವು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಇತರ ಮಹಿಳೆಯರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಹರಡಿ!

Leave a Reply

%d bloggers like this: