ಈ ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮಿನಿಂದ ದೂರವಿರಿಸಲು 5 ದಾರಿಗಳು

ಚಳಿಗಾಲದ ಆಗಮನದೊಂದಿಗೆ ಹವಾಮಾನವು ತಂಪಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ದುರ್ಬಲ ಹಂತದಲ್ಲಿರುವ ಸಮಯವು ತಲುಪುತ್ತದೆ.ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ, ದೇಹವು ಮೆದುಳಿನ, ಹೃದಯ ಮತ್ತು ಶ್ವಾಸಕೋಶದಂತಹ ಅಗತ್ಯವಾದ ಅಂಗಗಳನ್ನು ಸ್ವಸ್ಥವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಕಾರಣ ಇದು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಅಂಗಗಳ ಮೇಲೆ ಶ್ರಮವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಇದು ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೇಲೆ ಸಹ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಉಷ್ಣಾಂಶದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯೊಂದಿಗೆ ದುರ್ಬಲ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು  ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.ಆದರೆ, ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಗುಣಪಡಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಶೀತವನ್ನು ಹಿಡಿಯದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲವು ವಿಧಾನಗಳಿವೆ.

೧.ಅವರ ಕೈಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ

ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ, ಅವರು ಹೊರಗಿನಿಂದ ಬರುವ ಸಮಯ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಅವರು ಏನಾದರೂ ಮುಟ್ಟಿದಾಗ ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಮಕ್ಕಳು ಕೈಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ ಕೊಳಕು ಕೈಗಳು ಮತ್ತು ಶೀತ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮನ್ನು ಮಕ್ಕಳು ಆಹ್ವಾನಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ . ಹಾಗಾಗಿ, ವಾತಾವರಣವು ಎಷ್ಟು ತಂಪಾಗಿರುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಅವರು ಹೊರಗಿನಿಂದ ಬರುವ ಸಮಯಕ್ಕೆ ತಮ್ಮ ಕೈಗಳನ್ನು ತೊಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಿ.

೨.ಅವರಿಗೆ ಜ್ವರದ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿ

ಮಗು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯವನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ರೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಫ್ಲೂ ಒಂದಾಗಿದೆ.ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಜ್ವರದ ಲಸಿಕೆ ಕೊಡಿಸುವುದನ್ನು ಪ್ರತಿ ಸಲವೂ ಮೂಲ ಋತುವಿನ ಪೂರ್ತಿ ಪಡೆಯುವುದನ್ನು ನಿಮಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ.ಇದು ಅವರಿಗೆ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಋತುವಿನ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ನಿಮ್ಮ ಪುಟ್ಟ ಕಂದನನ್ನು ರೋಗ ಮುಕ್ತವಾಗಿರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

೩.ಕಿಕ್ಕಿರಿದ ಸ್ಥಳಗಳಿಂದ ಅವರನ್ನು ದೂರವಿರಿಸಿ

ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿದ್ದರೆ ರೋಗವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಇಬ್ಬರಿಗೂ ಅನಾರೋಗ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ,ಯಾರಾದರೂ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಅನಾರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದು ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಪುಟ್ಟ ಮಗುವು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ.ಆದ್ದರಿಂದ, ಕಿಕ್ಕಿರಿದ ಸ್ಥಳಗಳಿಂದ ಅವರನ್ನು ದೂರವಿರಿಸಲು ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

 

೪.ತಿನ್ನಿರಿ ಮತ್ತು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡಿ

ಸರಿಯಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಯೋಗ್ಯವಾದ ವಿಶ್ರಾಂತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತ ಅಲ್ಲದೆ ಇನ್ನಿತರ ಎಲ್ಲ ರೋಗಗಳನ್ನು ದೂರವಿಡುವ ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.ಮಕ್ಕಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಮಹತ್ವವನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶ ಒದಗಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಾಗಿದೆ.ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ,ದಣಿದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅಸಮರ್ಪಕ ನಿದ್ರೆಯು ಶೀತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಮೆದುಳಿನ  ಅತಿಯಾದ ಕೆಲಸದಿಂದಾಗಿ,  ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು  ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

೫.ಅವರ ಬಾಯಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರಿಗೆ ಕಳಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅವರು ಅನಾರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹರಡುವುದರಿಂದ ತಡೆಯುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಕಲಿಯಬೇಕಾದ ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಕಲಿಸಬೇಕು.ಅವರು ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಕೆಮ್ಮು ಅಥವಾ ಸೀನುವಾಗ ತಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಅವರಿಗೆ ಕಳಿಸಿ ಇದರಿಂದ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಕಿರಿಯ ಮಗುವಿಗೆ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಬ್ಬರಿಗೆ ಅನಾರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹರಡದಿರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ .

Leave a Reply

%d bloggers like this: