ನಿಮ್ಮ ಮಗುವು ಪ್ರಸವಕ್ಕೆ ತಪ್ಪಾದ ಭಂಗಿಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾದ 3 ವಿಷಯಗಳು

ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನೀವು ತಾಯಿಯಾಗಲಿರುವಿರಿ ಎಂದು ತಿಳಿದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಬಮ್ಪ್ (ಉಬ್ಬು ಹೊಟ್ಟೆ )ಗಾಗಿ ಎದುರು ನೋಡುವುದೇ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾವನೆಯಾಗಿದೆ .ಗರ್ಭಾಶಯದೊಳಗೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಗುವಿಗಾಗಿ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡಲು ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯು ಗಾತ್ರದಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ.ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವು ಪ್ರತಿಕೂಲ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಸವವು ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ .ಅದು ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರಿಗೂ ಅಪಾಯಕಾರಿ.ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ನಿಮ್ಮ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಕೊನೆಯ ಕೆಲವು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಮಗುವಿನ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಮುಂದುವರೆಸಬೇಕು ಪ್ರಸವದ ವಿಧಾನವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ.ನಿಮ್ಮ ಮಗುವು ಮುಂಭಾಗದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕು, ಅದು ಜನ್ಮ ಕಾಲುವೆಗೆ (ಬರ್ತ್ ಕೆನಾಲ್ )ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಿಶುಗಳು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಜನನ ಭಂಗಿಗೆ ಬಂದಿರುತ್ತವೆ ಆದರೆ ಕೆಲವು ಶಿಶುಗಳು ಮಾತ್ರ (ಬ್ರೀಚ್ )ತಪ್ಪು ಭಂಗಿಯಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ .ತಲೆಗೆ ಬದಲಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಪಾದಗಳು  ಜನ್ಮ ಕಾಲುವೆಯ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದ್ದಲ್ಲಿ ಯೋನಿಯಿಂದ ಪ್ರಸವವು ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ .

ಆದಾಗ್ಯೂ ಯಾವುದೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷಗಳ ಮೂಟೆಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡುವುದನ್ನು ಯಾವುದೂ ತಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ .ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಬ್ರೀಚ್ ಭಂಗಿಯಲ್ಲಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ತಲೆ-ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಲು ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳಿವೆ.

ಸರಿಯಾದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮಗುವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ತ್ರೀರೋಗಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ:

೧.”ಆವೃತ್ತಿ”ಯನ್ನು  ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಅಪಾಯಿಂಟ್ಮೆಂಟ್ (ನೇಮಕ)ವನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ 

ನಿಮ್ಮ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ೩೭ ನೆಯ ವಾರದಲ್ಲಿ  ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿನ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ.ಬ್ರೀಚ್ ಇದ್ದರೆ, ಅವನು / ಅವಳು ಗರ್ಭಾಶಯದ ಮೇಲೆ ಬಾಹ್ಯ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನೀಡಿ ಗರ್ಭಾಶಯದೊಳಗೆ ಮಗುವಿನ ಚಲನೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ . ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ‘ಆವೃತ್ತಿ’ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ವಿಧಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಇದು ಶೇಕಡಾ ೫೦ ರಷ್ಟು ಪಟ್ಟು ಖಚಿತವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

೨.ನಡೆದಾಟವು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವ್ಯಾಯಾಮ

ನೀವು ಚಲಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮಗು ಕೂಡಾ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ .ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ನಡೆದಾಟವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲ್ಪಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.ನಿಮ್ಮ ಕೀಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಗರ್ಭಕೋಶ ಮತ್ತು ಸೊಂಟದ ಸುತ್ತಲೂ ಅಂಗಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಅಸ್ಥಿರಜ್ಜುಗಳನ್ನು ಸಡಿಲಗೊಳಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಗರ್ಭಾಶಯದೊಳಗೆ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಗುವು ಮುಂಭಾಗದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

೩.ಪ್ರಸವಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಯಾರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ

ಪಾದವು ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಶಿಶುಗಳು,ಟೈಲ್ಬೋನ್ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಬೀರುತ್ತವೆ ಇದರಿಂದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ .ಪ್ರಸವದ ಚೆಂಡಿನ (ಬರ್ತಿನ್ಗ್ ಬಾಲ್ ) ಸಹಾಯದಿಂದ ಪ್ರಸವವನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಮೊದಲು ನೀವು ಸ್ವತಃ ತಯಾರಾಗಬಹುದು.ನಿಮ್ಮ ಕೈಗಳು ಮತ್ತು ಮೊಣಕಾಲುಗಳ ಮೂಲಕ ಚೆಂಡಿನ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸೊಂಟದ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದು ಅಗತ್ಯ. ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋವಿನಿಂದ ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಜನ್ಮ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: