ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಸ್ತ್ರೀ ಬಂಜೆತನದ 5 ಚಿಹ್ನೆಗಳು

ಮಹಿಳೆಯು ತಾನು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದಾಳೆಂದು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಕ್ಷಣವು ಅವಳ ಜೀವನದ ಅತ್ಯಂತ ಆಹ್ಲಾದಕರವಾದ ಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ  .ತಮ್ಮ ನಡುವೆ ಮಗುವನ್ನು ಹೊಂದುವ ಯೋಚನೆಯು ಕೇವಲ ತಾಯಿಗಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ ಇಡೀ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ .ಹೀಗಾಗಿ, ತಾಯಿಯ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆಯೇ ಅಲ್ಲದೇ ತನ್ನ ಫಲವತ್ತತೆಯ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆಯೂ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಇಡುವುದು ತಾಯಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.ತಾಯಿಗೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಪರ್ಯಾಯ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಅನೇಕ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಇದ್ದರೂ, ನೀವು ಬಂಜೆತನದ ಕಡೆಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರೆಂದು ಹೇಳಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವರಿಗೆ ಇದರ ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣಿಟ್ಟು ಮಾಡಲು, ನಾವು ೫ ಇಂತಹ ಚಿಹ್ನೆಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ.

೧.ಅಸಹಜ ಗರ್ಭಾಶಯದ ರಕ್ತಸ್ರಾವ

ಫೈಬ್ರಾಯ್ಡ್ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಸಹಜ ಗರ್ಭಾಶಯದ ರಕ್ತಸ್ರಾವಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ.ಫೈಬ್ರಾಯ್ಡ್ಗಳು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ನಯವಾದ(ಬೆನಿಗ್ನ್ )ಗೆಡ್ಡೆಗಳಾಗಿದ್ದು,ಗರ್ಭಾಶಯದ ಸ್ನಾಯು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬೆಳೆದಾಗ ಈ ಗೆಡ್ಡೆಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ.ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಫೈಬ್ರಾಯ್ಡ್ಗಳು ಸಹ ಬಂಜೆತನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೆಂದು ತಿಳಿಯಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ನೀವು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು  ಅಥವಾ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

೨.ಮುಖದ ಕೂದಲು ಬೆಳವಣಿಗೆ

ಪುರುಷ ಲೈಂಗಿಕ ಹಾರ್ಮೋನು ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಹಾರ್ಮೋನ್ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳಲ್ಲೂ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ, ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಇದು ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿದೆ.ಆದಾಗ್ಯೂ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಮಟ್ಟಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳದ ಕಾರಣ ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮೇಲಿನ ತುಟಿ ಅಥವಾ ಗಲ್ಲದಲ್ಲಿ  ಸಾಮಾನ್ಯ ಹೆಚ್ಚು ಕೂದಲು ಮುಖ ಗಮನಿಸಬಹುದು.ಅಸಹಜ ಕೂದಲು ನಿಮ್ಮ ಎದೆ ಮತ್ತು ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮೊಳೆಯಬಹುದು ಜೊತೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ನೆತ್ತಿಯ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ತೆಳುವಾಗಲು ಶುರುವಾಗಬಹುದು .ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಲು, ಈ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಅಸಮತೋಲನವನ್ನು ಮೊದಲು ಸಂಸ್ಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

೩.ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾದ ಋತುಸ್ರಾವ ಅಥವಾ ಋತುಸ್ರಾವದ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿ

ಹೌದು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗುತ್ತಿರುವ ಮಹಿಳೆಯ ಮೊದಲ ಗುರುತುಗಳಲ್ಲಿ ಋತುಸ್ರಾವದ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿ ಇರುವುದು ಒಂದಾಗಿದೆ .ಆದರೆ, ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಆದಾಗ್ಯೂ,ಋತುಸ್ರಾವದ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಬಂಜೆತನ ಚಿಹ್ನೆಯಾಗಿದೆ.ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಜೊತೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಋತುಸ್ರಾವವು ಅತೀವ ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ತಮ್ಮ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬದಲಿಸಿದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅನಿಯಮಿತ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಬಂದರೆ,ನಿಮ್ಮ ಕೆಳಹೊಟ್ಟೆಯು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಂಡಿದೆ ಹಾಗೂ ನೀವು ಬಂಜೆತನದತ್ತ ಹೋಗುತ್ತಿರುವಿರಿ .

೪.ಬೆನ್ನು, ಸೊಂಟ ಅಥವಾ ಹೊಟ್ಟೆಯ ನೋವು

ಪಿಐಡಿ ಗಾಯದ ಅಂಗಾಂಶವನ್ನು ಫಾಲೋಪಿಯನ್ ಟ್ಯೂಬ್ಗಳಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.ಈ ಚರ್ಮವು ಅಥವಾ ಹುಣ್ಣುಗಳು ಮೊಟ್ಟೆಯು ಗರ್ಭಾಶಯವನ್ನು ತಲುಪಲು ಕಷ್ಟವಾಗಿಸುತ್ತದೆ, ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ತಡೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.ಪಿಐಡಿ ಯ ಸುಮಾರು ೧೦ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಬಂಜೆತನದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದು, ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅಪಾಯವು ವಿಳಂಬವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

 

೫.ಸಂಭೋಗ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನಂತರ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನೋವು

ಸಂಭೋಗವು ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ .ಆದರೆ ನೀವು ಸಂಭೋಗದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಂತರ ಅಥವಾ ನೋವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಎಂಡೊಮೆಟ್ರಿಯೊಸಿಸ್ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರಬಹುದು.ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬಂಜೆತನಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.ಮತ್ತು ಇಷ್ಟು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ,ಲೈಂಗಿಕತೆಯ ನೋವಿನ ಜೊತೆಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಕರುಳಿನ ಚಲನೆ ಕೂಡ ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ .ಈ ರೀತಿ ಸಂಭವಿಸಿದರೆ ಕೂಡಲೇ ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.

Leave a Reply

%d bloggers like this: